

AE.596/687/01-A/86

13 JULAI, 2026

Ndugu Wadau,

KUH: RASIMU ZA VIWANGO KWAAJILI YA MAONI KWA UMMA

Taasisi ya Viwango Zanzibar (ZBS) kupitia kamati yake ya kitaalam ya Nyama, ndege, mayai, nyama za Wanyama pori na bidhaa zake imeandaa rasimu **tatu (3)** za viwango vya Zanzibar. Hivyo ZBS inasambaza viwango hivyo kwaajili ya maoni kwa umma.

Viwango hivyo ni: -

1. PCD 828 2026 Hen's egg products — Specification
2. PCD 829 2026 Egg powder — Specification
3. PCD 830: 2026 Methods for evaluation of quality of fresh poultry eggs

Hivyo kwa kutambua mchango wa wadau katika uandaaji wa viwango, ZBS inakuomba upitie rasimu za viwango hivyo na kutuma maoni yako ya kiufundi. Mapendekezo ambayo yana marekebisho ya kimaandishi inapaswa kuonyesha mbadala wake kwa kila kifungu husika. Ikiwa utaona inafaa na hakuna maoni, tafadhali tuarifu ipasavyo.

Maoni lazima yajazwe katika fomu iliyo ambatanishwa na barua hii na kuwasilisha kwa barua pepe maoni@zbs.go.tz au moja kwa moja katika afisi ya ZBS kwa anuani ya; Mkurugenzi Mkuu, Taasisi ya Viwango Zanzibar, SLP 1136, Maruhubi Zanzibar.

Tutashukuru kupokea maoni yako kabla ya tarehe **13 Septemba, 2026**.

Kupata rasimu za viwango hivi tafadhali tembelea tovuti ya www.zbs.go.tz chini ya 'standardization' – 'standard for public comment'.

Ahsante.

(HIDAYA A. ABDALLAH),
/MKURUGENZI MKUU,
TAASISI YA VIWANGO,
ZANZIBAR.



Mawasiliano yote yafanywe kwa Mkurugenzi Mkuu Taasisi ya Viwango Zanzibar
Barua pepe: info@zbs.go.tz Simu: +255 24 2232225

Zanzibar Bureau of Standards