

AE.596/687/01-A/33

10 Juni, 2025

Ndugu Wadau,

KUH: RASIMU ZA VIWANGO VYA ZANZIBAR KWA AJILI YA MAONI KWA UMMA

Taasisi ya Viwango Zanzibar (ZBS) imeandaa rasimu **tano (5)** za kamati ya Bidhaa za vitungashio, hivyo inaomba maoni kwa umma kabla ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi ya ZBS na kisha kutangazwa na Gazeti la Serikali.

Viwango hivyo ni -

- a) PCD 714:2025 Glass containers — Specification — Part 1: Bottles for carbonated and non-carbonated drinks
 b) PCD 715:2025 Corrugated fibre board boxes for general packaging — Specification
 c) PCD 716:2025 Packaging — Code of practice — Glass containers
 d) PCD 717:2025 Aluminium foil for packaging — Specification
 e) PCD 718:2025 Baby feeding bottles — Specification

Kulingana na taratibu za kuandaa viwango, rasimu za viwango hivyo husambazwa kwa wadau kwa ajili ya kukusanya maoni na mapendekezo. Tunakuomba uilie rasimu za viwango hivyo na kutuma maoni yako ya kifundi. Mapendekezo ambayo yana maelebisho ya kimaadishi inapaswa kuonyesha mabadala wake kwa kilo kifungu husika. Kiwa uteghe nafaa na hakuna maoni, tafadhali tuarifu ipasavyo.

Maoni lazima yojazwe katika fomu iliyo ambatanishwa na kuwasilisha moja kwa moja katika ajili ya ZBS au kwa barua pepe maoni@zbs.go.tz

Tutajukumu kupokea maoni yako kabla ya tarehe 10 Septemba, 2025.

Asante,

(Joseph M. Nassor)
 MKURUGENZI MKUU,
 TAASISI YA VIWANGO,
 ZANZIBAR

